Bánh bao giá sỉ Máy bơm nước giếng khoan hồ cá koi may pha cafe công ty in bìa sơ mi https://duan-knparadise.com/ Máy bơm điện chìm Bóp da bò nam Day nit da ca sau Băng keo đục cong ty in an Tìm hiểu A-Z về trả giảm cân Vy Tea camera quan sát xưởng bàn ghế cafe
Hệ thống dàn POM WTT của qualong .
Khai Trương Cá Cảnh Hồng Anh Đà Nẵng
Trang 1/9 123 ... cuốicuối
kết quả từ 1 tới 10 trên 90
    Administrators
    Thanks
    3,466

Hệ thống dàn POM WTT của qualong .

Sau một tuần làm thợ đụng đâu dùi đó , cuối cùng cũng xong được cái dàn pom wtt nước nguồn vào và xả ra trực tiếp thông qua cái xô lọc được tăng cường thêm vì nguồn nước giếng khoan mình đã xử lý bằng bồn lọc 5 tầng xài cho sinh hoạt gia đình rồi . Hệ thống này hoàn toàn không có lọc trong thùng mà chỉ tăng cường thêm sủi oxy mạnh vì là nguồn nước ngầm nên rất nghèo oxy , nhờ vậy giảm tải bớt thời gian thay nước , giờ chỉ lo hút phân đáy thôi . Mời anh em tham khảo cho vui chút nhé !!!

Vì nằm trong nhà tắm nơi có nước và độ ẩm cao nên dàn đỡ thùng mình làm bằng nhựa PVC phi 34 loại Bình Minh dày .

*Xô nhựa lọc được thiết kế lọc phèn và khử mùi và bù oxy (nước giếng khoan) :
    _ tầng đáy lấp ống thoát có khoan nhiều lổ nhỏ 5ly được bao bọc bởi lớp sỏi từ 5-8ly(loại trải nền ) rữa sạch trước khi cho vào .
    _ tầng thứ 2 cũng là sỏi từ 2-4ly(loại trãi nền) rữa sạch trước khi cho vào .

_ tầng thứ 3 là cát trắng loại mịn (không cần rữa).

_ tầng thứ 4 là than hoạt tính(mình dùng loại than sọ dừa) tầng này quan trọng nhất nên số lượng sẽ nhiều hơn những tầng kia , nhưng nhớ sử dụng một thời gian(tùy vào lưu lượng nước và số lượng vật liệu than hoạt tính) phải thay mới vì khi đã khử và ngậm độc tố (các kim loại nặng có trong nước ngầm) đến cơ chế no sẽ thải ngược ra lại (không cần rữa) .

_ tầng thứ 5 lại là cát trắng mịn (không cần rữa) .

_ tầng thứ 6 trên cùng là sứ lọc dạng đặc bi tròn size nhỏ(đầu tròn dạng dài , ở giữa có lổ thông suốt...) rữa sạch trước khi cho vào .

+ khi sắp xếp vật liêu lọc xong nên đặt thùng dưới vòi nước xả liên tục từ 2-3 ngày hoặc đến khi nước sạch và trong là được .

Lưu ý : trong phương tiện pom cũng phải dùng sủi oxy và đặt nơi nguồn nước vào chảy xuống(giúp hòa tan trực tiếp oxy với nước mới)

* phương tiện pom bằng thùng nhựa với kích thước 40cmX40cmX60cm(rộng ,cao,dài) được sơn bằng loại sơn công nghiệp Epoxy(loại này cũng được dùng cho thùng comphosit)

Sơn Epoxy :

Sơn Epoxy là loại sơn cao cấp 2 thành phần hệ dung môi kết hợp với đóng rắn polyamide. Sơn Epoxy được sử dụng để sơn phủ và bảo vệ bề mặt các kim loại như máy móc thiết bị, nhà xưởng, hồ nước, tàu thuyền, giàn khoan...

_Ưu điểm : Màng sơn có độ cứng, độ bám dính cao, chống mài mòn, chịu được sự phá hủy của nước biển, dung môi và hoá chất tốt.

_Màu sắc : Các màu thông dụng theo yêu cầu.

_Chuẩn bị bề mặt :

Bề mặt vật liệu trước khi sơn phải được làm sạch các vết dầu mỡ tạp chất bằng giấy nhám, bàn chải sắt, thổi cát, rửa dung môi.

_Cách sử dụng :

Pha loãng với Chất đóng rắn, dung môi theo tỷ lệ quy định.
    Dung môi pha : Dung môi E
    Sử dụng cọ, Pistolet (súng phun) sơn từ 1 - 2 lớp.
    Thời gian sống của hổn hợp đã pha đóng rắn : ≥ 4 giờ
    An toàn sử dụng :
    Nên sử dụng bảo hộ lao động. Ðóng kín bao bì sau khi sử dụng.
    Bảo quản nơi khô ráo. Tránh xa tầm tay trẻ em và nguồn nhiệt.

qualong xin chia sẽ một số kinh nghiệm khi sơn loại này :

_ nên dùng cọ sơn bằng cọ lông thỏ sẽ mịn và đều hơn .

_ trước khi sơn nên mua thêm xăng thơm loại dùng cho sơn công nghiệp , để pha thêm vào sơn(vì khi sơn rất nhanh bay hơi làm sơn đặc rất khó sơn và hao..) đặc biệt không dùng xăng dầu khác sẽ không hòa tan được với sơn dạng này .

_ chịu khó sơn từ 4-5 lớp(mỗi lần mỏng và đều là được , chờ vừa khô rồi hãy sơn đè lên) cho dày sẽ kín thùng tránh lọt sáng .

_ cọ sơn nên ngâm trong xăng thơm sơn công nghiệp sau mỗi lần sơn , nhưng không để quá lâu(từ 2-3h trở lên) cọ sẽ bị kết chặt , rất khó sơn dẫn đến rất hao cọ , đặt biệt không ngâm cọ trong nước hoặc các loại xăng dầu khác sẽ làm sơn chuyển hóa cô đặc làm hư cọ .

_ khi sơn xong và đã khô nên ngâm thùng với muối hột từ 12h trở lên và xúc rữa vài lần mới dùng.

_ sơn này mình mua nguyên bộ 01 lít = 200.000VND/hộp , loại pha sẵn rẻ hơn ... tùy vào nhà sản xuất sẽ có giá thành khác nhau ...

Khuyến cáo không nên áp dụng phương cách này khi nguồn nước chưa được xử lý tốt .
    *Nước tuần hoàn xả vào và ra với lưu lượng rất thấp(chảy rỉ rỉ) , tránh tuần hoàn nước với cường suất cao sẽ làm lý tính nước thường xuyên thay đổi nhiều dẫn đến ảnh hưởng không tốt cho sức khỏe của cá .
    *Ở hệ thống này khi canh tuần hoàn lưu lượng nước từ xô nhựa lọc xuống các thùng , từ thùng thoát ra ngoài cho đều hòa rất lâu , vì thế nên tinh chỉnh xong đâu đó rồi mới thả cá , tốt nhất nên thả các loài cá khác vài ngày cho chắc ăn

Thanks mọi người đã ghé xem !!!
    thay đổi nội dung bởi: qualong, 03-21-2013 lúc 07:53 AM
    Chuyên Làm Giấy Phép Kinh Doanh http://thanhlapcongtyhcm.com.vn

Tâm bất biến , giữa dòng đời vạn biến .

Cảnh duyên không tốt xấu , tốt xấu tại nơi tâm .

2. Có 4 thành viên đã cám ơn bài viết của qualong:

Fansipan (04-18-2015),hoanhung (05-27-2014),Subeo-sadec (01-21-2016),thechamp (03-30-2014)

Senior Member
    Thanks
    792
    Cả một công trình nho nhỏ!! A Quang rất Pro nhưng nay sẽ pro hơn nữa!!thank a đã chia sẽ với ace, chúc a thành công và nhớ up thường xuyên cho ace biết khả năng vận hành của dàn wtt nhé a

4. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của quangvinh1986:

Fansipan (04-18-2015),qualong (04-19-2015)

Super Moderator
    Thanks
    706
    thanks a đã chia sẽ...phải in ra từ từ ngâm cứu để hoàn thiện hệ thống pom của em mới dc. Mà sao a pom e ko thấy dùng đèn vậy anh
    thay đổi nội dung bởi: batuocbongdem, 03-19-2013 lúc 09:43 AM

6. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của batuocbongdem:

Fansipan (04-18-2015)

Senior Member
    Thanks
    0
    Sản xuất đại trà bán đi anh Quang ơi, thanks anh đã chia sẻ.

8. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của letruc5185:

Fansipan (04-18-2015)

Junior Member
    Thanks
    0
    A Q có rat nhìu sáng kiến hay.1 van đề liên quan là đã có 1số anh post clip cá pom 7,8 tháng lên hồ vảy vẫn rớt. the nên với kinh ngim lau năm a Q có nhận xét thế nào về nhung trường hop tưong tự, và hiệu ứng pom có khả năng theo mãi con cá sau khi đưa lên hồ hay ko (vì có 1số ý kiến cho rằng cá sẽ về đúng bản chất dòng cá khi lên hồ).cám ơn

10. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của homeless:

Fansipan (04-18-2015)

Super Moderator
    Thanks
    707
    A Quang sau 1 thời gian nằm vùng đã quyết định đi vào sản xuất hàng loạt. liệu có xuất xưởng ko anh hay để tiếp tục thử nghiệm và đúc kết ạ?
    Kiến trúc sư Nguyễn Mạnh Hùng

12. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của manh_hungc@yahoo.com:

Fansipan (04-18-2015)

Administrators
    Thanks
    3,466
    Trích Nguyên văn bởi quangvinh1986 View Post
    Cả một công trình nho nhỏ!! A Quang rất Pro nhưng nay sẽ pro hơn nữa!!thank a đã chia sẽ với ace, chúc a thành công và nhớ up thường xuyên cho ace biết khả năng vận hành của dàn wtt nhé a
    Trích Nguyên văn bởi batuocbongdem View Post
    thanks a đã chia sẽ...phải in ra từ từ ngâm cứu để hoàn thiện hệ thống pom của em mới dc. Mà sao a pom e ko thấy dùng đèn vậy anh
    Thanks hai em !!!

Trích Nguyên văn bởi letruc5185 View Post
    Sản xuất đại trà bán đi anh Quang ơi, thanks anh đã chia sẻ.
    chỉ thỏa chí đam mê thôi em ơi ! nhưng thú thực tuy mệt nhưng tự tay làm thấy cũng sương sướng em ơi

Trích Nguyên văn bởi homeless View Post
    A Q có rat nhìu sáng kiến hay.1 van đề liên quan là đã có 1số anh post clip cá pom 7,8 tháng lên hồ vảy vẫn rớt. the nên với kinh ngim lau năm a Q có nhận xét thế nào về nhung trường hop tưong tự, và hiệu ứng pom có khả năng theo mãi con cá sau khi đưa lên hồ hay ko (vì có 1số ý kiến cho rằng cá sẽ về đúng bản chất dòng cá khi lên hồ).cám ơn
    khi cá đã leo và lan vẩy thôi thì chưa đủ ! cần phải có thêm độ già màu của vẩy thì mới giữ được , em hãy để ý màu của vẩy giữ lại được và màu vẩy bị rớt thường có sự khác biệt rõ rệt !!!

Trích Nguyên văn bởi manh_hungc@yahoo.com View Post
    A Quang sau 1 thời gian nằm vùng đã quyết định đi vào sản xuất hàng loạt. liệu có xuất xưởng ko anh hay để tiếp tục thử nghiệm và đúc kết ạ?
    cách này giúp anh giảm chi phí và thời gian thôi em ơi

14. Có 2 thành viên đã cám ơn bài viết của qualong:

Fansipan (04-18-2015),thechamp (03-30-2014)

Senior Member
    Thanks
    42
    Hehe Thiet la ky cong qua, khi nao bac thanh ly alo em nha, kem huong dan su dung nua, hjhj...(e ol=dd)

16. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của denden:

Fansipan (04-18-2015)

Administrators
    Thanks
    3,466
    Trích Nguyên văn bởi batuocbongdem View Post
    chưa lắp đèn để quay clip cho thấy rõ một số chi tiết(sợ bị che lắp...) đó em !!!

18. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của qualong:

Fansipan (04-18-2015)

Administrators
    Thanks
    3,466
    Trích Nguyên văn bởi denden View Post
    Hehe Thiet la ky cong qua, khi nao bac thanh ly alo em nha, kem huong dan su dung nua, hjhj...(e ol=dd)
    thanks em ! tính kỹ rồi ! khi nào không pom nữa ... mấy cái thùng anh để dành đựng đồ

20. Các thành viên đã cảm ơn bài đăng của qualong:

Fansipan (04-18-2015)

Trang 1/9 123 ... cuốicuối

Quyền hạn